R-U-Indy.com
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
R-U-Indy.com

R-U-Indy

You are not connected. Please login or register

แจ้งข่าวคราวสินค้าของ R-U-Indy

damo008
Tukata
nos_champ
nunaka
natzjuku
noninat
modtanoi_BB
chaninya
siam99
Atom
14 posters

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3

Go down  ข้อความ [หน้า 3 จาก 3]

damo008

damo008

เห็นหน้าเว็บบอกว่าเรื่อง Ghost เลื่อนมาเป็นวันที่ 1 ก.ย. ดีใจจัง ขอหมายเลขบัญชีและจำนวนเงินที่ต้องโอนด้วยค่ะ Smile

poiulk

เป็นแฟนหนังเกาหลีมือใหม่ไม่นานครับ เพิ่งทราบจากทีมงานไออิกูว่า เป็นคนละทีมงานกัน^^

เลยตามมาสมัครครับ ยอมรับเลยครับว่าโหลดหนังมาเยอะมากผ่านเวปบิท

เลยคิดว่ามาขอสั่งซื้อเป็นกำลังใจให้ทีมแปลดีกว่าครับ

แต่ลูกค้าอย่างผมที่ได้เห็นงานของ RU มาหลายเรื่อง ขอฝากทีมงานอย่างหนึ่งได้มั้ยครับ...

อยากให้แปลเพลง ที่ร้องในหนังแบบตลอดทั้งเรื่องด้วยได้มั้ยครับ เพราะแต่ละเรื่องผมเห็นมีเป็นแค่เป็นช่วง ๆ เท่านั้นเองครับ บางแผ่นก็มี บางแผ่นก็ไม่มี

เพราะส่วนใหญ่ฉากดราม่าพีค ๆ รีดอารมณ์ในแต่ละฉากนั้น เพลงจะเพราะมากแต่ผมแปลไม่ออกซะงั้น หรือต่อให้เคยเห็นทีมงานแปลแล้ว

ผมก็จำไม่ได้อยู่ดี เลยเหมือนอารมณ์ดูหนังไม่สุดของมันจริง ๆ ไม่แน่ใจว่าตรงจุดนี้มันจะทำให้เนื้องานมันเพิ่มขึ้นมากเกินไปหรือไม่ครับ (ผมเข้าใจว่าก็อปคำแปลมาลงซ้ำเอาไม่ต้องนั่งพิมพ์ใหม่ทั้งหมด เพราะเพลงมันก็มีไม่กี่เพลงในเรื่อง)

ฝากไว้แค่นี้แหละครับ...เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ cheers

Atom

Atom
Admin

ก็จะพยายามแปลให้หมดอยู่แล้วครับ

54แจ้งข่าวคราวสินค้าของ R-U-Indy - Page 3 Empty faith Wed Oct 31, 2012 12:12 pm

damo008

damo008

เรื่อง Faith จบที่เกาหลีแล้ว เข้ามารอซับดีๆของที่นี่ค่ะ Very Happy

Atom

Atom
Admin

faithแปลจบในเดือนพยครับ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 3 จาก 3]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3